Hướng dẫn khác phục lỗi your computer is low on memory

Thảo luận trong 'Thủ thuật Windows' bắt đầu bởi TechBuba, 6/8/17.

1. TechBuba Nhà Báo (Báo Đời)

Có nhiều bạn gần đây gặp phải lỗi your computer is low on memory khi khởi động máy tính mặt dù máy chưa chạy phần mềm nào. Sau đây mình sẽ hướng dẫn bạn cách sửa lỗi your computer is low on memory mong sẽ giúp được các bạn. Nếu bạn nào có cách hay hơn có thể chia sẻ cùng mọi người.

Một số lưu ý về lỗi your computer is low on memory:

Lỗi này thường gặp khi máy bạn dùng Ram quá nhiều dẫn đến máy bạn thiếu ram nguyên nhân gây ra lỗi your computer is low on memory có thể là do xung đột phần mềm bạn có thể tìm phần mềm bạn cài gần đây nhất thao ra hoặc update lên bản mới thử xem nếu vẫn không được bạn có thể tham khảo cách sau đây của mình.

Hướng dẫn sửa lỗi your computer is low on memory:

Bước 1: Bạn bấm chuột phải vào My Computer nếu bạn đang dùng Windows 10 thì chọn this PC rồi sau đó chọn Properties.
    Bước 2: Trong cửa sổ vừa xuất hiện, bạn chọn Advanced system settings.
    Bước 3: Cửa số System Properties xuất hiện, trong tab Advanced, mục Performance, bạn chọn Settings.
    Bước 4: Trong cửa sổ Performance Options, bạn bấm vào tab Advanced và chọn Change… trong mục Virtual memory.
    Bước 5: Trong cửa sổ Virtual memory, bạn bỏ dấu tick trong mục Automatically manage paging file size for all drivers, sau đó chọn Custom size.
    Lưu ý: Trong mục Custom size, bạn nhập dung lượng tối thiểu (Initial Size) gấp 1,5 lần dung lượng RAM của máy tính, dung lượng tối đa (Maximum size) 3 lần dung lượng RAM.
    Bước 6: Sau đó chọn Set và bấm Ok để hoàn tất. Sau đó cửa sổ System Properties xuất hiện, bạn bấm OK để đóng lại.
    Bước 7: Khi cửa sổ Microsoft Windows xuất hiện, bạn bấm Restart Now để khởi động lại máy. Để quá trình set Ram ảo được hiệu lực.
    Video hướng dẫn cách thực hiện sữa lỗi:

Chúc các bạn thành công! Những bạn nào có ý kiến về việc set ram ảo thì để lại bình luận bên dưới mình sẽ cố gắn giải đáp những câu hỏi của bạn.

Chỉnh sửa cuối: 7/8/17

2. Bình Luận Bằng Facebook