Hướng dẫn sử lỗi Wordpress khi upload ảnh lên hosting

Thảo luận trong 'Hướng dẫn' bắt đầu bởi TechBuba, 17/4/15.

1. TechBuba Nhà Báo (Báo Đời)

Hôm nay có thằng bạn cờ hó nó làm Website thực tập bang Wordpress. Nhưng gặp phải lỗi không upload được hình ảnh lên host. Sau đây mình sẽ tổng hợp một số nguyên nhân có thể gây lỗi upload ảnh lên host mà không được.

Chú ý: Đây là những trường hợp thường gặp khi Wordpress upload ảnh lên hosting nhé ngoài ra có thể có nhiều cách khác nữa chứ không phải có những các mình nêu sau đây!

Hướng dẫn sử lỗi Wordpress khi upload ảnh lên hosting:
    Lỗi 1: Cái này là do phân quyền thư mục upload của wordpress sẽ không có quyền upload các ảnh lên nó sẽ thông báo lỗi. Do một số hosting để đảm bảo bảo mật. Để khắc lỗi không upload được này có rất nhiều cách bạn có thể nói nhà cung cấp hosting phân quyền thư mục upload của Wordpress thành 755. hoặc bạn có thể vào Cpanel quản lý file của hosting phân quyền thư mục upload thành 755. Hoặc cũng có thể phân quyền qua FTP.
    Bạn có thể tham khảo chi tiết cách ChMod tại đây:
    Mã:
    https://powernet.vn/knowledgebase/23-Chmod-la-gi-Cach-Chmod-nhu-the-nao.html
    Lỗi 2: Lỗi này cũng có nhiều bạn gặp phải chứ không phải không gặp đó là đặt tên file hình ảnh tiếng việt có dấu nên mỗi lần upload lên thì sẽ bị lỗi. Để khắc phục lỗi upload ảnh này bạn có thể đổi tên hình ảnh thành không dấu nhé.

Chúc các bạn thành công nếu trong quá trình upload ảnh mà không thành công bạn có thể để lại hình ảnh bị lỗi mình sẽ xem và giúp có thể!

2. Bình Luận Bằng Facebook

3. pqddamr

pqddamr Thành Viên Mới

Hiện tại mình quản lý 1 web do ng khác để lại nhưng hiện tại mình ko uploads dc ảnh
    - Bị lỗi như sau: An error occurred in the upload. Please try again later.
    - mình đã sữa file uploads và các thư mục con đều thành 777 luôn rồi.nhưng vẫn ko dc
    - khi đăng nhập ftp Directadmin mình thấy các file ảnh sau khi up lên đều là Reset Owner và UID : apache.
    (như hình trong file đính kèm)
    Làm sao để khắc phục. Thanks all