Hướng dẫn sữa lỗi "ISO image extraction failure" khi tạo USB Boot bằng Rufus

Thảo luận trong 'Thủ thuật Windows' bắt đầu bởi TechBuba, 7/5/17.

1. TechBuba Nhà Báo (Báo Đời)

Hôm nay mình tạo USB Boot thì bị lỗi ISO image extraction failure. Sau một hồi tiềm hiểu mình sẽ hướng dẫn các bạn cách khắc phục lỗi ISO image extraction failure khi tạo USB boot bằng phần mềm Rufus.
    Hướng dẫn sữa lỗi ISO image extraction failure:
    Lưu ý: Lỗi này là do file ISO bạn có thể làm theo những cách sau đây để kiểm tra xem lỗi chỗ nào nếu vẫn không được có thể để lại bình luận mình sẽ xem giúp các bạn.
    Bước 1: kiểm tra lại các file và USB
    Sau khi download file ISO về bạn thử khởi động lại máy và chép file ISO ra ngoài Desktop hoặc một nơi khác để thử hiện lại xem sao.

Sau đó, bạn thử cắm USB sang lỗ USB khác vào tạo USB Boot lại, nếu vẫn lỗi thì bạn thực hiện các bươc tiếp theo.

Bước 2: kiểm tra tính toàn vẹn của file .iso:
    Tất cả những lần mình bị đều do lỗi này. Bạn thử xem lại file download của mình đã tải thành công chưa. Hoặc cũng có thể kiểm tra file có bị lỗi không qua hướng dẫn sau đây: Hướng dẫn kiểm tra tính toàn vẹn của file tải về
    Bạn hãy dùng cách trên để kiểm tra file .iso, nếu có lỗi thì bạn tải lại và tạo USB boot lại, nếu không có lỗi thì bạn thực hiện bước tiếp theo.

Bước 3: Tạo USB Boot bằng phần mềm khác:
    Thử tạo USB Boot bằng một phần mềm khác trên USB bị lỗi xem sao bạn có thể tham khảo phần mềm sau đây:
    http://techbuba.com/threads/6952/

Bước 4: Thực hiện trên USB khác
    Sau khi đã thực hiện tất cả các thao tác trên mà vẫn không được thì bạn nên thực hiện tạo một USB boot cài đặt Windows trên một máy tính khác.

2. Bình Luận Bằng Facebook