Hướng dẫn tạo thông báo trước khi thành viên binh luận cho xenforo

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn' bắt đầu bởi CNTT, 2/9/14.

1. CNTT Đời cơ bản là buồn

Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn tạo thông báo nho nhỏ ở trên để các thành viên chú ý trước khi bình luận. Do hôm nay có bạn hỏi nên mình sẵn viết cho các bạn tìm hiểu thêm về cách tạo thông báo khi thành viên bình luận :D

Demo bạn có thể xem trên http://iforum.vn đăng nhập bình luận mới thấy nhé :D
    Demo ảnh: Những ai không thích đăng nhập bạn có thể tham khảo qua hình ảnh sau :D
    Đi vào vấn đề không dài dòng nữa ;)

Các bạn vào Template: quick_reply thêm đoạn code sau vào đầu :D
    Đoạn code này sẽ hiện với tất cả các thành viên khi bình luận :v
    Bạn AC_Khanh01 có hỏi chỉ hiện 5 thành viên đầu bình luận đầu tiên thì thêm đoạn code này trên Template: quick_reply chưa thử nhé :D tốt nhất bạn nên chọn code ở trên :D
    Đối với bạn muốn hiện thông báo với những người có số bài nhỏ hơn 10 thì chèn code sau nhé
    Chúc các bạn thành công :D

Chỉnh sửa cuối: 2/9/14
    AC_Khanh01 thích bài này.

2. Bình Luận Bằng Facebook

3. AC_Khanh01

AC_Khanh01 Thành Viên Mới

Like thật mạnh bài viết này luôn >:D<
    tặng thêm @};-

4. AC_Khanh01

Admin ơi, 1 người khi comment sẽ luôn thấy cái thông báo này, và thực sự thì họ chỉ cần thấy tầm 5,6 lần là nhớ rồi. Vậy thì muốn đến post thứ 6 của member đó thì thông báo không còn hiện lên nữa, thì làm thế nào?

Ví dụ: 1 member tên A, họ comment vào nhiều topic, và trong 5 comment đầu tiên của member A này thì thông báo luôn hiện lên, nhưng đến comment thứ 6 của member A này thì thông báo đó sẽ không hiện lên nữa (vì member A này đã thuộc rồi, việc thông báo tiếp tục xuất hiện chỉ là phiền phức và nhức mắt).

Nghĩa là tổng số post của member A hiện nay là 20 post, từ post 1-post 5 thì thông báo hiện lên cho họ biết cách sử dụng; nhưng từ post thứ 6 trở đi, thì thông báo không còn hiện lên nữa :D

5. CNTT

CNTT Đời cơ bản là buồn Thành viên BQT

@AC_Khanh01 mình đã hiểu ý của bạn tý mình làm hướng dẫn h mình phải đi có việc khoảng trưa sẽ có bài hướng dẫn cho bạn :D

6. CNTT

7. AC_Khanh01

Like tới tấp luôn :x admin hỗ trợ nhanh chóng quá =P~

8. AC_Khanh01

Code của admin có chút vấn đề nên mình làm mãi không được, ở chỗ <10 hay là >10 ấy, admin sửa lại post 1 chút nhé ^^

tạm thời thì mình sửa sơ sơ, các bạn vào sau dùng tạm, ở template quick_reply, sau đoạn

thì chèn cái đoạn này vào:

như vậy thì những ai dưới 10 post thì mới hiện, còn nếu họ đã comment khá nhiều post, như từ post thứ 11 trở đi, thì sẽ không hiện nữa, đỡ vướng mắt :D

CNTT thích bài này.
  9. CNTT

@AC_Khanh01 nhầm chút :D quên nhỏ hơn 10 mới đúng :D

10. AC_Khanh01

Như mình thì thay vì 10 post, mình chỉ 5 post thôi, và ghi rõ là:

hoặc là:
    hoặc là:
    hic, mình thấy câu cú đọc không đươc trôi chảy lắm, ai "văn hay chữ tốt" sửa lại giúp thì hay quá ^^

Sao cho để họ biết là phải nhanh chóng đọc và phải nhớ, nếu không sẽ biến mất, và sẽ không bị làm phiền nếu họ post từ 5 post trở lên :D

Cái này chỉ là cá nhân thôi, chứ mỗi người 1 ý và 1 định hướng mà ^^

11. AC_Khanh01

Ah, từ bài của admin, mình thấy là có thể chèn quảng cáo vào thay thế được nhé ^^

Từ đó lại nảy ra thêm 1 vấn đề nữa, đó là thông báo chỉ xuất hiện khi member A comment đầu tiên trong 1 topic đó thôi.

Nghĩa là khi ta thay cái thông báo đó bằng 1 quảng cáo bằng text hoặc là bằng hình ảnh chẳng hạn, thì thành viên đó chỉ thấy 1 lần trong 1 topic thôi.

ví dụ: có thành viên X lập topic có tiêu đề là "Đây là chủ đề mới trong topic mới", và member A vào, thì thông báo sẽ hiện lên đúng 1 lần trong topic đó rồi biến mất, tức là từ comment thứ 2 của member A trong topic đó, thì thông báo không còn xuất hiện nữa, thì làm thế nào admin ơi? ^^

12. CNTT

@AC_Khanh01 là sao minh không hiểu ý bạn

13. AC_Khanh01

Hi, nghĩa là mặc định xenForo không cho quảng cáo vào vị trí đó, nên nếu ta dùng cách này, thì có thể chèn quảng cáo vào được ^^

như thế này nè admin, ủa, diễn đàn bị gì mà sao chèn hình vào mãi mà không được admin ơi??

ah, có bổ sung thêm ở post trên 1 vấn đề mới cần giải quyết đó admin :">

Last edited by a moderator: 2/9/14
  14. CNTT

15. AC_Khanh01

Mất hình luôn rồi admin :( hình như trên máy của admin được, nhưng của thành viên dùng firefox thì lại không được :(

update: vừa xem lại trên Chrome, thì lại thấy hình bình thường, vậy là sao nhỉ, cùng 1 máy, xem trên Firefox không được, nhưng xem trên Chrome lại được??

16. chosonvn

chosonvn Thành Viên Mới

@CNTT bác chỉ mình cách khi trả lời bài viết thì bài viết nhảy lên đầu trong mod thống kê với, thanks !