Hướng dẫn thêm likebox facebook dưới chân bài viết cho Xenforo

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn' bắt đầu bởi CNTT, 17/9/14.

1. CNTT Đời cơ bản là buồn

Bài này mình sẽ hướng dẫn các bạn them likebox dưới chân mỗi bài viết xenforo. Với bài này bạn có thế tạo một cái likebox dưới chân xenforo nhằm tang tăng like cho facebook.

Demo: iforum.vn
    Cách 1: Vào Template: message xuống cuối và thêm đoạn code sau trên thẻ </li> cuối cùng:
    PHP:
    <xen:if is="{$post.position} == 0 AND !{$message.conversation_id}">
    <
    div style="margin:15px 25px 0px;border: 1px solid #ccc; color:#fff">
     <
    h4 class="threadinfohead blockhead" style="background-color: #45619D;margin:-1px;padding:10px">Like Ủng Hộ Diễn Đàn</h4>
     <
    div class="fb-like-box" data-href="https://www.facebook.com/iforumOfficial" data-width="790" data-colorscheme="light" data-show-faces="true" data-header="false" data-stream="false" data-show-border="false"></div>
     </
    div>
    </
    xen:if>
    Cách 2: Nếu có dùng addon ChipXF more thread thì add vào template MoreThread_main cái này vào cuối :D

PHP:
    <div style="margin:15px 25px 0px;border: 1px solid #ccc; color:#fff">
                <
    h4 class="threadinfohead blockhead" style="background-color: #45619D;margin:-1px;padding:10px">Like Ủng Hộ Diễn Đàn</h4>
                <
    div class="fb-like-box" data-href="https://www.facebook.com/iforumOfficial" data-width="790" data-colorscheme="light" data-show-faces="true" data-header="false" data-stream="false" data-show-border="false"></div>
            </
    div>
    Chú ý : Các bạn chỉnh lại thông số và thông tin facebook của mình nhé :D
    Chúc các bạn thành công!

2. Bình Luận Bằng Facebook

3. toan2015

toan2015 Thành Viên Mới

m sử dụng xf 1.4.1, đã làm đúng như hướng dẫn nhung vẫn k hiển thị like box.mong admin fix giúp

4. TechBuba

TechBuba Nhà Báo (Báo Đời) Thành viên BQT

Bạn có thể cho mình demo để mình kiểm tra nhé :D

5. toan2015

toan2015 Thành Viên Mới

thanks đã chia sẻ nhé, m sửa dc rồi nhưng lại thêm cái addon bai viết liên quan ý, m k add dc files xml.xenforo báo lỗi
    demo minh day : blog.thaibinh1st.net

6. TechBuba

TechBuba Nhà Báo (Báo Đời) Thành viên BQT

Chào Bạn!
    Nếu bị lỗi gì thì cứ yêu cầu hỗ trợ nhé mình sẽ không giải quyế trên bình luận.
    Mong bạn thông cảm!

Thân